PDA

View Full Version : Cơ hội thực tập tại ngân hàng Citibank

art
30-08-2009, 11:27 AM
Với mong muốn tạo điều kiện cho các bạn sinh viên năm 4 hoặc mới ra trường có cơ hội tiếp cận với môi trường làm việc chuyên nghiệp và ứng dụng các kiến thức về tài chính và ngân hàng đã được học, Citibank đang có những vị trí thực tập ở các bộ phận khác nhau dành cho bạn. Nếu bạn quan tâm dến cơ hội này và muốn được trải nghiệm những kinh nghiệm quý báu ở Citibank, hãy gửi CV và cover letter đến địa chỉ email: vietnamhr@citi.com

bibo
31-08-2009, 05:13 PM
cam ơn bạn art dã cung cấp thông tin:beauty:
Neu mún xem thông tin chi tiết thì xem ở đâu vậy bạn?

abc24712
31-08-2009, 05:41 PM
Hơ, sắp vào học rồi, đi thực tập thì làm sao mà học nhỉ ? :confuse:

thanhnhan_tn
07-09-2009, 02:24 PM
chắc mình ko được vì tiếnbg anh mình nghe kém lem.:too_sad::too_sad::too_sad:

anhtuanbkdhnh
12-09-2009, 11:43 PM
Này này!!! Đừng có "tiết mục" đọc hồ sơ nhé hay ngồi chơi xơi nước gì đấy... Đa phần sinh viên thực tập toàn thế không. Nhưng nếu được thực tập đúng nghĩa thì tốt quá:smile::smile::smile:

trexanh_20052000
03-11-2009, 10:34 AM
sao toàn k rõ ràng vậy?mình mún tham dự mà k biết phải làm thế nào/
tin nhảm?:burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_stick:

simmilicious
08-11-2009, 12:26 PM
Ko nhảm đâu bạn. Bạn chưa gửi CVs hay Cover Letter vào địa chỉ trên thì sao biết được. Citibank Vietnam thuộc CitiGroup toàn cầu đâu có nói khơi khơi như vậy được. Nếu cảm thấy mình có năng lực thì cứ nộp thử xem!:big_smile:

sweatdream_1112
17-11-2009, 02:48 PM
Với mong muốn tạo điều kiện cho các bạn sinh viên năm 4 hoặc mới ra trường có cơ hội tiếp cận với môi trường làm việc chuyên nghiệp và ứng dụng các kiến thức về tài chính và ngân hàng đã được học, Citibank đang có những vị trí thực tập ở các bộ phận khác nhau dành cho bạn. Nếu bạn quan tâm dến cơ hội này và muốn được trải nghiệm những kinh nghiệm quý báu ở Citibank, hãy gửi CV và cover letter đến địa chỉ email: vietnamhr@citi.com

chi cho em biet ve vhuyen nganh thuc tap, ho so gom co ji, va thoi han la bao lau duoc khong ah. em xin cam on

pumkin1988
07-12-2009, 09:23 PM
Cảm ơn bạn Art nhiều nhiều ha. :adore: Mình cũng gửi hồ sơ cho citibank hôm thứ 6, chiều nay đã được gọi điện phỏng vấn trực tiếp rùi. Cũng bất ngờ và hồi hộp lắm, không biết mình có sơ suất gì không. Chị phỏng vấn giọng nghe cũng dịu dàng, mà nói tiếng anh cực chuẩn luôn :feel_good:. Chị bảo sẽ trả lời sau vì có nhiều người apply lắm.:misdoubt:
Mà Art ko biết đã được nhận thực tập bên citibank chưa ha. Mong Art chia sẻ kinh nghiệm với. :haha:
Thanks in advance nha Art :smile:

thaivu.trannguyen
10-12-2009, 01:37 PM
Cảm ơn bạn Art nhiều nhiều ha. :adore: Mình cũng gửi hồ sơ cho citibank hôm thứ 6, chiều nay đã được gọi điện phỏng vấn trực tiếp rùi. Cũng bất ngờ và hồi hộp lắm, không biết mình có sơ suất gì không. Chị phỏng vấn giọng nghe cũng dịu dàng, mà nói tiếng anh cực chuẩn luôn :feel_good:. Chị bảo sẽ trả lời sau vì có nhiều người apply lắm.:misdoubt:
Mà Art ko biết đã được nhận thực tập bên citibank chưa ha. Mong Art chia sẻ kinh nghiệm với. :haha:
Thanks in advance nha Art :smile:

U ơi, thế người ta phỏng vấn bằng tiếng Anh àh, vậy là toi oài. Tớ nói dở lắm, nghe thì còn ok. hic hic:confuse::too_sad::too_sad::too_sad::too_sad:

pumkin1988
10-12-2009, 10:32 PM
Người ta phỏng vấn bằng 2 thứ tiếng bạn à. Mình nghĩ quan trọng mình thật sự quan tâm và thích thú với công việc này thôi. Citibank đáng để mình thực tập và học hỏi lắm. Nếu thực sự yêu thích làm ở citibank thì bạn cứ tự tin gửi Resume và Cover letter thử đi. Phải làm mấy cái này mình mới có được nhiều kinh nghiệm và vốn liếng thú vị lắm
Chúc bạn may mắn. :byebye:

tvanph08
20-12-2009, 05:38 PM
Bạn ui thế ngta phỏng vấn ngta hỏi những cái j hả bạn?có khó lắm ko?hỏi về nghiệp vụ nhiều không bạn?

SNOW_TEDDY
30-12-2009, 09:14 AM
Mình cũng muốn apply vào citibank nhưng không biết bên đó tuyển thực tập ở những vị trí nào?Vào trang web thì không được.Bạn nào đã từng apply citibank chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.Thank pà kon nhìu nhìu:big_smile:

sweatdream_1112
30-12-2009, 02:29 PM
minh cung apply vao citi bank nhung ngan hang chi keu la di nop truc tuyen.

hoahonganhtrang
09-01-2010, 12:18 AM
Mấy bạn có kinh nghiệm phỏng vấn citibank ơi, chia sẻ những câu hỏi mà bạn được phỏng vấn với!!!!

sandy0206
15-01-2010, 12:52 PM
Chào các bạn! cho mình hỏi hiện giờ ngân hàng citibank có còn nhận sinh viên thực tập không vậy? cảm ơn các bạn nhiều.

expecto_patronum89
23-02-2010, 10:32 PM
Người ta phỏng vấn bằng 2 thứ tiếng bạn à. Mình nghĩ quan trọng mình thật sự quan tâm và thích thú với công việc này thôi. Citibank đáng để mình thực tập và học hỏi lắm. Nếu thực sự yêu thích làm ở citibank thì bạn cứ tự tin gửi Resume và Cover letter thử đi. Phải làm mấy cái này mình mới có được nhiều kinh nghiệm và vốn liếng thú vị lắm
Chúc bạn may mắn. :byebye:

Em cũng muốn được thử sức mình....cho em hỏi là để được thực tập ở citybank thì phải trải qua mấy vòng vậy ạ?

zoejoe
21-09-2013, 02:40 PM
Citibank thực tập tốt lắm đấy mọi người. Các bạn sv ngân hàng có thể tham khảo cơ hội thực tập tại citibank tại đây nè (http://cancaucom.com/co-hoi-thuc-tap-tai-citibank.html#more-2048). http://cancaucom.com/co-hoi-thuc-tap-tai-citibank.html#more-2048